Stefna menningar- og ferðamálasviðs Reykjavíkurborgar um fjölbreytta menningu í borginni 2017-2020.

Starfshópinn skipuðu:
Kristín R. Vilhjálmsdóttir (formaður), Borgarbókasafn Reykjavíkur
Ágústa Rós Árnadóttir, Borgarsögusafn Reykjavíkur
Harpa Rut Hilmarsdóttir, verkefnastjóri barnamenningar/skrifstofa MOF
Klara Þórhallsdóttir, Listasafn Reykjavíkur
Kristín Viðarsdóttir, Reykjavík Bókmenntaborg UNESCO
Joanna Marcinkowska, Mannréttindaskrifstofa Reykjavíkurborgar
Sigtryggur Jónsson, Velferðasvið Reykjavíkurborgar
Sigrún Erla Egilsdóttir, Rauði krossinn

Menningar- og ferðamálasvið

Reykjavík hefur á undanförnum árum orðið þekkt sem fóstra tónlistar og í borginni býr mikill mannauður sem skapar fjölbreytt og kraftmikið tónlistarlíf. Tónlist er mikilvægt samfélagslegt afl og sjálfstæð uppspretta menningarlegra og efnahagslegra gæða auk þess að vera farvegur fyrir mikil sóknarfæri í frjóu borgarumhverfi. Með því að móta heildstæða stefnu og skýra aðgerðaáætlun um Tónlistarborgina getur Reykjavíkurborg nært enn frekari uppbyggingu öflugs tónlistarlífsins með þeim samfélags- og efnahagslega ávinningi sem því fylgir. Verkefnastjóri tónlistarborgarinnar er María Rut Reynisdóttir.

Fimm manna ráðgjafanefnd er skipuð af borgarstjóra til ársins 2020. Í henni sitja:

Arna Schram, menningar- og ferðamálasviði (formaður)
Sigfríður Björnsdóttir, skóla- og frístundasviði
Unnsteinn Manuel Stefánsson, tilnefndur af borgarstjóra
Bryndís Jónatansdóttir, fulltrúi ÚTON
Sigtryggur Baldursson, fulltrúi ÚTON

Menningar- og ferðamálasvið

Höfundar; Guðmundur Birgir Halldórsson og Harpa Rut Hilmarsdóttir verkefnastjórar

Menningar- og ferðamálasvið
Skóla- og frístundasvið

Reykjavík hlaut titilinn Bókmenntaborg UNESCO haustið 2011 og er hann varanlegur. Reykjavík er þannig meðlimur í UNESCO Creative Cities Network. Verkefnið er staðsett á skrifstofu menningar- og ferðamálasviðs. Verkefnastjórar Bókmenntaborgarinnar eru Kristín Viðarsdóttir og Lára Aðalsteinsdóttir.

 

Menningar- og ferðamálasvið

Leiðarljós: Reykjavík gegnir menningarlegu forystuhlutverki. Sjálfsmynd borgarinnar byggir á skapandi hugsun, frumkvæði og menningarlífi í samspili við alþjóðlegar stefnur og strauma. Menningarlífið einkennist af metnaði, fjölbreytni, samvinnu og virkri þátttöku íbúa og gesta. 

Menningar- og ferðamálasvið

Reykjavíkurborg veitir ár hvert félagasamtökum, fyrirtækjum og einstaklingum styrki til starfsemi og þjónustu sem fellur að hlutverki sveitarfélagsins eða telst á annan hátt í samræmi við stefnumörkun, áherslur og forgangsröðun borgaryfirvalda. Að hausti ár hvert eru auglýstir til umsóknar styrkir úr borgarsjóði með fjögurra vikna umsóknarfresti. Fagráð fer yfir umsóknirnar og tekur ákvörðun um úthlutun fyrir árslok hvers árs.

Hér fyrir neðan má sjá lista yfir veitta styrki á sviði menningarmála undanfarin ár.

Nánari upplýsingar um styrkveitingar úr borgarsjóði má lesa hér.

Menningar- og ferðamálasvið

Ferðamálastefna Reykjavíkurborgar 2020-2025 var samþykkt í borgarstjórn  þann 20. október 2020. 

Menningar- og ferðamálasvið

Menningarstefna Reykjavíkurborgar 2009 - 2012. Samþykkt í borgarstjórn 16. júní 2009.

Menningar- og ferðamálasvið